-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), Trường Cao đẳng Cảnh sát nhân dân I tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa nhằm tri ân các Anh hùng, Liệt sỹ, các thương bệnh binh, người có công với các mạng, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam:
-
Thực hiện Kế hoạch tổ chức Chiến dịch thanh niên tình nguyện Hè năm 2024, Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng CSND I tổ chức đội hình ra quân tiếp sức mùa thi đối với kỳ thi vào lớp 10 và kỳ thi tốt nghiệp THPT Quốc gia năm 2024 tại điểm thi Trường THPT Xuân Mai, thị trấn Xuân Mai, huyện Chương Mỹ, thành phố Hà Nội.
-
Thực hiện Kế hoạch về việc phối hợp tổ chức Chương trình “Học làm chiến sĩ Công an” năm 2024. Khóa 2 của Chương trình được tổ chức từ ngày 20 đến ngày 27/6/2024, sau 08 ngày thực hiện chương trình theo đúng kế hoạch đã đề ra, chiều ngày 27/6/2024 Trường Cao đẳng CSND I phối hợp với Báo Thiếu niên tiền phong và Nhi đồng tổ chức Lễ Bế mạc Chương trình “Học làm chiến sĩ Công an” khóa 2 năm 2024.
-
Ngày 26/6/2024, Trường Cao đẳng Cảnh sát nhân dân I tổ chức Hội nghị Tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết số 17-NQ/ĐUCA của Đảng ủy Công an Trung ương và Chỉ thị số 13/CT-BCA của Bộ trưởng Bộ Công an về đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục đào tạo trong Công an nhân dân.
-
Thực hiện Chương trình công tác năm học, ngày 20/6/2023, Trung đoàn dự bị chiến đấu Trường Cao đẳng CSND I tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập và ra quân huấn luyện năm 2024.
-
Thực hiện kế hoạch số 274/P9 ngày 28/5/2024 của Cục Công tác Đảng và công tác chính trị về tổ chức Sơ kết công tác công đoàn và phong trào công nhân lao động 6 tháng đầu năm 2024. Ngày 25/6/2024 Công đoàn nhà trường tổ chức Hội nghị Sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm và tổng kết các hoạt động tháng Công nhân, tháng Hành động về an toàn, vệ sinh lao động năm.
-
Ngày 21/6/2024, Trường Cao đẳng CSND I tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập và ra mắt Câu lạc bộ Mô tô Trường Cao đẳng CSND I.
-
Ngày 20/6/2024, Trường Cao đẳng CSND I phối hợp Báo Thiếu niên Tiền phong và Nhi đồng tổ chức Lễ Khai mạc Chương trình “Học làm chiến sĩ Công an” đợt 2 năm 2024.
-
Thực hiện Kế hoạch số 1010/KH-T09-NV3 ngày 20/5/2024 của Trường Cao đẳng Cảnh sát nhân dân I về việc tổ chức tập huấn Truyền thông về phòng chống rác thải nhựa bảo vệ môi trường. Ngày 12/6/2024, Trường Cao đẳng Cảnh sát nhân dân I phối hợp với Viện Hàn lâm Khoa học và Công nghệ Việt Nam tổ chức tập huấn truyền thông về phòng chống rác thải nhựa bảo vệ môi trường cho học viên của Nhà trường.